Mai ɗaukar belt wani nau'in tuƙi ne don jigilar kayan cikin ci gaba.Yana da abũbuwan amfãni na ƙarfin isarwa mai ƙarfi, nesa mai nisa, tsari mai sauƙi da sauƙin kulawa.Ana amfani da shi sosai a ma'adinan kwal, kayan lantarki, injina, kayan gini, sinadarai, magunguna, da sauransu.
gazawar sashin watsawa da juna suka haifar
Rashin nasarar jigilar bel
Kasawar ganga
Akwai manyan nau'ikan kasawa guda hudu na ganga.1 A cikin samarwa, tashin hankali na bel na jigilar F0 zai ragu sannu a hankali (duba Hoto 1), ta yadda za a rage juzu'in da ke tsakanin bel ɗin naúrar da ganga, yana sa ganga da bel ɗin ɗaukar kaya su zame;2 bel mai ɗaukar ruwa yana kawo ruwa, laka na gawayi ko mai datti da sauran tarkace a cikin ganga da bel ɗin jigilar kaya, yana haifar da abin nadi da bel ɗin ɗaukar kaya su zube;3 Fuskar robar nadi ya lalace ko ya lalace, yana haifar da raguwar abin da ke haifar da juzu'i, yana haifar da raguwar juzu'i tsakanin bel ɗin jigilar kaya da drum, yana haifar da abin nadi da bel ɗin jigilar kaya;Karkashin aikin tashin hankali na bel na isar da sako, abin nadi mai dauke da shi yana sawa kuma yana karyewa, yana sa matsayinsa ya canza, yana haifar da bel din da aka yi amfani da shi ya gudu ko kuma abin nadi da bel din na iya zamewa, wanda ke haifar da gazawar aiki.
Rashin gazawa
Akwai manyan nau'ikan kasawa guda uku na rollers.1 A lokacin aikin aiki, ana haifar da saɓani tsakanin mai aiki da bel ɗin jigilar kaya.Hanyar gudu na bel mai ɗaukar kaya da jujjuyawar abin nadi suna da takamaiman kusurwar karkata.Lokacin da abin nadi ya juya, an sa shi zuwa ga madaidaicin kaya, wanda ya haifar da abin nadi da abin nadi.Yaga da yaga, da lokaci ya wuce, yakan sa abin nadi ya karye daga tsakiya, jujjuyawar na’urar ba ta sassauya ba ko kuma ba ta jujjuyawa, har ma da abin nadi ya saki, saman abin nadi da wurin zama ya rabe, sai a raba. an cire walda ɗin, wanda hakan ya sa bel ɗin ɗaukar kaya ya gudana.Ragewa, haɓaka juriya na aiki da gazawar abu;2 Conveyor bel yana kawo ruwa, laka na gawayi ko mai datti a cikin mahaɗin abin abin nadi da bel ɗin na'urar, ta yadda samfurin ya shiga ciki na abin nadi, ya gurɓata mai mai mai mai, yana lalata ma'aunin da aka saba da shi, kuma yana haddasawa. lalacewa;3 isar da kayan da ke kan bel ɗin an karkata ne zuwa gefe ɗaya don samar da wani nau'i na eccentric, kuma nauyin da ke gefen raɗaɗi na abin nadi yana ƙaruwa, wanda ke hanzarta lalacewa na abin nadi da abin nadi, yana haifar da lalacewa ga abin nadi da kuma abin nadi. haifar da gazawar aiki.
Belin mai ɗaukar nauyi ya gaza saboda canjin diamita na ganga
Saboda kuskuren machining drum ɗin kanta, saman yana makale da abu ko rashin daidaituwa ya sa diamita ya canza.Ƙarfin jujjuyawar Fq na bel ɗin jigilar kaya yana haifar da ƙarfin juzu'i mai motsi Fy zuwa babban gefen diamita na ganga.Ƙarƙashin aikin ƙarfin juzu'i mai motsi Fy, bel ɗin jigilar kaya yana haifar da abin nadi zuwa abin nadi.Lokacin da diamita ya fi girma, bel ɗin jigilar kaya zai hau zuwa ɓangaren sama, kamar yadda aka nuna a hoto 3, yana haifar da gazawar aikin.
Rashin gazawar da aka samu ta hanyar lanƙwasa bel ɗin jigilar kaya a kan ganga
Lokacin da aka raunata bel ɗin jigilar kaya a cikin ganga, zai lanƙwasa.Lokacin da adadin lanƙwasawa ya kai iyakar gajiyawarsa, gazawar lanƙwasawa zai faru.A farkon, ƙananan fasa za su bayyana.Da shigewar lokaci, tsagewar za ta faɗaɗa ko yaga, wanda a ƙarshe zai sa bel ɗin ɗaukar kaya ya karye kuma ya haifar da gazawar aiki.
Rashin gazawa
Belin mai ɗaukar kaya baya aiki da kyau ko kuma bel ɗin isarwa ya lalace saboda mannewar saman.
Saboda kuskuren shigarwa, ƙungiyar masu ɗaukar nauyi tana da canjin matsayi yayin aikin samarwa ko kuma saman abin nadi ya makale tare da adibas kamar slime, wanda zai iya haifar da bel mai ɗaukar nauyi zuwa gefe ɗaya a rukunin. rollers, yana haifar da gazawar aiki.
Rashin isar da bel ɗin da ke haifar da lalacewar abin nadi
Bayan abin nadi, saman karfen yana tsattsage ko kuma a ɗaga abin nadi a ƙarƙashin tasirin tasirin abin nadi, yana haifar da lalacewa marar al'ada ko toshe bel ɗin na'urar, ko ma yage, daga ƙarshe yana haifar da bel ɗin na'ura ya karye kuma yana haifar da gazawar aiki.Matakan ingantawa, dubawa na lokaci da kulawa
Lokacin da bel ɗin mai ɗaukar nauyi ya yi rauni a kan drum kuma yana zamewa, ana daidaita tashin hankali ta hanyar ɗaukar nauyi, jujjuya damuwa, tashin hankali na hydraulic, da sauransu, don kawar da kuskuren zamewa.Koyaya, lokacin da bel ɗin jigilar kaya ya lalace na dindindin, bugun jini na tashin hankali bai isa ba, kuma za'a iya yanke bel ɗin na'urar zuwa wani lokaci na sake haɗawa.
Lokacin da akwai ruwa, laka na gawayi ko mai datti a saman bel na jigilar kaya, abin nadi da abin nadi, yakamata a tsaftace shi cikin lokaci don kiyaye saman sassan watsawa bushe.Idan yanayin ya jike, ana iya ƙara rosin a cikin ganga don hana zamewa.Idan saman bel ɗin mai ɗaukar hoto ya tsage, saman robar na drum ɗin ya lalace, kuma abin nadi ba ya aiki ko ya lalace, sai a gyara shi ko a canza shi cikin lokaci.Ya kamata a tsaftace mai mai ɗaukar nauyi kuma a cika shi akai-akai, kuma ba za a iya ci gaba da aikin ba don hana ƙarin kurakurai ko haɗarin aminci.Lokacin da karkatacciyar hanya ta faru, kamar yadda aka nuna a hoto na 2, alkiblar abin nadi na kai yana nunawa kamar yadda kibiya ta nuna.Babban ɓangaren drum yana motsawa zuwa hagu ko ƙananan ɓangaren yana motsawa zuwa dama.Don kula da tashin hankali na bel, drum yana cikin matsayi mai kyau.Matsayi, wutsiya redirection drum yana daidaitawa a cikin kishiyar shugabanci zuwa abin nadi na kai.Lokacin da matsayi na mai raɗaɗi ba daidai ba ne, hanyar daidaitawa kamar yadda aka nuna a cikin siffa 4. Wanne gefen bel ɗin mai ɗaukar hoto ya kasance mai ban sha'awa, wanda gefen abin nadi ya motsa zuwa hanyar da ta dace na bel mai ɗaukar kaya, ko kuma ɗayan gefen. sufuri.Tare da kishiyar shugabanci na daidaitawar motsi, ya zama dole don daidaita yawancin rollers kusa da karkacewa don kammalawa.
Sassan watsawa sun cancanta kuma tsarin ya cika bukatun.
Ingantattun sassan watsawa kamar bel mai ɗaukar nauyi, abin nadi da mai raɗaɗi ya kamata su zama masu cancanta, kuma gazawar aikin saboda kuskuren masana'anta na drum ɗin kanta bai kamata ya faru ba.Tsarin shigarwa da kiyayewa na sassan jigilar bel ɗin ya dace da buƙatun, kuma kuskuren ba zai iya wuce misali ba.Mai isar da saƙo ya kamata ya yi aiki a hankali don hana yin nauyi ko girgiza.
A cikin ainihin samarwa, ya zama dole don ƙarfafa alhakin direban bel ɗin da ma'aikatan dubawa, aiwatar da aikin na'urar jigilar bel ɗin, tsarin dubawa da kiyayewa, bincika da kuma yanke hukunci a kan kurakuran da aka gano, da kuma kula da kan lokaci.Guji faruwar manyan hatsarori, tsawaita rayuwar sabis na sassan watsawa kamar bel na jigilar kaya, rollers da rollers, da haɓaka haɓakar samarwa.
Lokacin aikawa: Janairu-20-2023