nufa

Ingantacciyar isar da isar da saƙo, Lodawa da Sauke hanyoyin Kulawa

Masu kera kayan jigilar kayayyaki da kayan aiki suna ba da shawara ga masana'antun kan yadda za a inganta hanyoyin kulawa.
Binciken da ya dace na sassa masu mahimmancin kulawa da mafita da ake da su na iya rage yawan lokaci da kuɗin da ake kashewa akan tsarin kula da isar da sako.Tare da ɗimbin sabbin fasahohin da ake samu a cikin kasuwar fakitin yau, mafita da yawa na iya sauƙi maye gurbin manyan abubuwan da ke akwai tare da ƙananan zaɓuɓɓukan kulawa ko ƙarancin kulawa, ta haka rage farashi da haɓaka lokacin haɓaka tsarin.
Babban batun kiyayewa ga kowane jimlar jigilar kaya shine mai da kyau.Domin a wasu lokuta ana samun faifai a wurare masu wuyar isarwa, ba a koyaushe abubuwan da ake haɗa abubuwan tuƙi a lokaci-lokaci ko kwata-kwata, wanda ke haifar da gazawar kulawa.
Maye gurbin abin da ya gaza da makamancinsa baya kawar da tushen matsalar.Binciken matsala da ya dace ya nuna cewa maye gurbin abubuwan da ba su da nasara tare da abubuwan da ke rage kulawa zai kara yawan lokacin tsarin.
Misali, maye gurbin tuƙi mai ɗaukar kaya na gargajiya wanda ke buƙatar kulawa kowane mako da kowane wata tare da injin ganga wanda ake ba da sabis kawai kowane awa 50,000 na aiki zai rage ko kawar da matsalolin mai, yana adana lokaci da kuɗi.
Tom Koehl na Superior ya ce yin amfani da madaidaicin scraper don aikace-aikacen ku ba za a iya yin watsi da shi ba.
Tsaftace tsarin isar da saƙo yakan haɗa da yin amfani da baƙaƙe ko siket ba daidai ba.Tabbatar cewa kuna amfani da madaidaicin ƙirar bel don aikace-aikacen ku kuma bincika su don ingantaccen tashin hankali yau da kullun.
A yau, wasu samfuran suna ba da tashin hankali ta atomatik.Don haka, idan ba ku da lokacin damuwa, kasuwancin ku yakamata yayi la'akari da haɓaka fasahar sa.
Na biyu, katakon siket ɗin yanki dole ne ya kasance cikakke kuma yana aiki kamar yadda aka yi niyya.In ba haka ba, ambaliya zai faru, wanda a ƙarshe zai haifar da asarar wutar lantarki, wanda zai haifar da lalacewa da wuri wanda ba dole ba a kan tarkace marasa aiki da jakunkuna da lalata bel.
Yawancin matsalolin kula da jigilar bel suna da alaƙa da abubuwa da yawa.Wasu daga cikin matsalolin da aka fi sani da su sun haɗa da zubewar kayan abu, zamewar bel, kuskuren bel da saurin lalacewa, duk waɗannan na iya haifar da rashin daidaituwar bel.
Idan tashin hankali na bel ya yi yawa, lalacewa da wuri zai iya faruwa a cikin ɗan gajeren lokaci, gami da gajiyawar kayan aiki da rage yawan amfanin ƙasa.Wannan yana faruwa ne ta hanyar jujjuyawar shinge da yawa, ƙetare sigogin ƙira na tsarin shaft.
Idan tashin hankalin bel ɗin ya yi yawa, zai iya haifar da wasu matsaloli masu tsanani.Idan tashin hankalin bel ɗin bai isa ba, ɗigon tuƙi na iya zamewa, wanda ke hanzarta lalacewa a kan abin tuƙi da ƙananan murfin bel.
Wata matsalar gama gari da rashin isassun tashin hankali ke haifarwa shine bel slack.Wannan na iya sa abu ya zube, musamman a wurin da ake lodawa.Ba tare da tsantsan bel ɗin da ya dace ba, bel ɗin na iya raguwa da yawa kuma ya sa abu ya zube a gefen bel ɗin.A cikin yankin kaya, matsalar ta fi tsanani.Lokacin da bel ɗin ya yi sanyi da yawa, ba zai iya rufe siket ɗin yadda ya kamata ba, kuma abu da ya zube yakan kwarara zuwa gefen bel ɗin mai tsabta da cikin ɗigon wutsiya.Idan ba tare da garmar bel ba, wannan na iya haifar da saurin lalacewa da gazawar da ba a kai ba na ƙwanƙolin shinge.
Don warware waɗannan matsalolin kulawa, bincika a kai a kai daidaita tashin hankali na tsarin matsi da hannu kuma tabbatar da cewa duk tsarin ƙarawa ta atomatik yana motsawa cikin yardar kaina kuma suna kan daidai nauyin ƙira.
Daidaita siket akai-akai don hana abu daga zubewa ko fantsama a wurin da ake lodi.Lalacewa da zubewa sune manyan abubuwan da ke haifar da ƙarin kulawa akan masu jigilar kaya.Don haka, sarrafa shi zai rage nauyin kulawa.
Bincika tazarar da ke kan rollers masu ɗaukar nauyi don lalacewa don tabbatar da bel ɗin yana tafiya daidai, musamman tare da rollers na rawani, amma kuma ya shafi na'urorin ɗaukar nauyi.Kula da latency mai kyau yana rage raguwa.
Bincika kuskure ko gazawar masu jigilar jigilar kaya da maye gurbinsu nan da nan don inganta aikin isarwa da ƙara yawan ton gabaɗaya ta hanyar rage lokacin da ba a shirya ba.
Dubawa akai-akai da daidaita masu tsabtace bel na iya taimakawa hana ƙwanƙwasa bel akan na'ura da kuma rage lalacewa a kan duk abubuwan da aka haɗa na jigilar kaya tare da rage gurɓatar ɗigon ɗigon ɗigo da ɗigo.
Bincika hanyoyin haɗin na'ura akai-akai don saka idanu kan lalacewa da kuma hana fashewar bel mai haɗari.
Bayan kiyaye rigakafi na yau da kullun, mafi mahimmancin abin da masu kera kera za su iya yi don rage nauyin kula da aiki shine samar da isassun kayan aikinsu da kayan sarrafa kayan tare da abubuwan da suka dace.
Wasu daga cikin waɗannan abubuwan da aka ba da shawara na iya haɗawa da sawa mai juriya a cikin kwanuka da ƙugiya;goyan baya mafi girma a cikin wuraren lodawa don ba da izinin tuƙi don shigar da cire kayan da suka fadi;roba dawo kwanon rufi don hana tarin zube;haka kuma guraben nawa don tsawaita rayuwar guraben.
Abu na biyu mai mahimmanci don motsin bel ɗin da ya dace shine koyaushe tabbatar da cewa na'urar tana da matakin matakin kuma cewa masu tayar da hankali da haɗin bel suna madaidaiciya.Horon Loafer kuma na iya taimakawa wajen tabbatar da bin diddigi mai kyau.
Ɗaya daga cikin muhimman al'amuran da dole ne masu sana'a na haɗin gwiwar su kula da su shine rage yawan ayyukan kulawa kafin a saka kayan aiki.
Dole ne a ƙera sifofin jigilar kaya don jure yanayin lodi mafi nauyi dangane da lankwasawa.Lokacin da ƙarfin da ba daidai ba ya faru, tsarin dole ne ya kula da siffar murabba'i, in ba haka ba tsarin zai lalata.
Tsarin da ba daidai ba ko lalacewa na iya shafar bin diddigin bel kamar yadda tsarin zai iya jujjuyawa da lalacewa don mayar da martani ga abubuwan da aka dakatar da su, haifar da lalacewa mara amfani akan abubuwan da aka gyara kamar su jan karfe, igiyoyin watsawa da injina.
Yi duban gani na tsarin jigilar kaya.Damuwar injina akan tsarin na iya haifar da lalacewa, kuma hanyoyin ɗagawa da motsi tsarin na iya lalata da lanƙwasa tsarin.
Akwai nau'ikan jigilar kayayyaki da yawa a kasuwa a yau.Yawancin truss ne ko tsarin tashoshi.Ana kera masu jigilar tashoshi a cikin diamita 4 inci zuwa 6.ko 8 inci.abu ya danganta da aikace-aikacen sa.
Saboda ginin akwatin su, masu jigilar truss sun fi daurewa.Zane na al'ada na waɗannan masu jigilar kaya yawanci ana yin su ne da baƙin ƙarfe mai kauri.
Girman tsarin, ƙarancin yuwuwar yin yawo a ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun, guje wa matsalolin bin diddigi da rage tsarin kula da jigilar kaya gabaɗaya.
Belt Tech's Chris Kimball ya ba da shawarar magance tushen matsalar, ba kawai alamun ba.
Sarrafa zub da jini shine maɓalli mai mahimmanci don kiyaye ingantaccen aiki da riba.Abin baƙin ciki, shi ma yana da sauƙi a manta da shi saboda yana da yawa.
Daidaitawar farko na iya buƙatar canji na hangen nesa kan kayan da aka zube a matsayin dawowa da fahimtar farashi na gaskiya da sakamako, gami da rage ƙarfin aiki, rage amincin tsire-tsire, da lalacewa ga jakunkuna, masu raɗaɗi da sauran abubuwan haɗin gwiwa saboda kayan da ke da saurin asara.Yana da rikitarwa.aiki, don haka kudin kulawa kuma zai karu.Da zarar an fahimci waɗannan batutuwan, za a iya yin gyare-gyare a aikace.
Abubuwan canja wuri na iya haifar da matsaloli da yawa, amma kuma babbar dama ce don ingantawa.Duban ayyukan su na kusa na iya bayyana gazawar da za a iya gyarawa.Domin sau da yawa matsala ɗaya tana da alaƙa da wata, wani lokacin gabaɗayan tsarin na iya buƙatar sake fasalin tsarin.A gefe guda, wasu ƙananan gyare-gyare ne kawai za a iya buƙata.
Wani abu mai rikitarwa, amma mai mahimmanci ya shafi tsaftace bel.Tsarin tsaftace bel ɗin da aka girka da kyau da kuma kiyaye shi shine mabuɗin don hana kayan baya yin gini a kan ɗigon da ba ya aiki, yana haifar da rashin daidaituwar bel da zubewa.
Tabbas, yanayin bel da ingancin haɗin kai za su yi tasiri kai tsaye kan yadda tsarin tsaftacewa ke aiki, kamar yadda ƙwanƙwasa mai tsauri da ƙuƙwalwa zai fi wuya a tsaftacewa.
Ganin yadda ake buƙatar haɓaka inganci, aminci da haɓakar shuke-shuke na zamani, kulawa mai kyau da rage ƙura da kayan sufuri suna ƙara zama mahimmanci.Masu tsabtace belt wani muhimmin sashi ne na kowane tsaftataccen tsarin jigilar kaya.
A cewar Hukumar Tsaro da Kiwon Lafiya ta Mine, kashi 39 cikin ɗari na abubuwan da suka shafi jigilar kaya suna faruwa yayin tsaftacewa ko share na'urar.Masu tsabtace bel na jigilar kaya suna taimakawa tsabtace samfuran da aka dawo dasu kuma suna hana su faɗuwa a wurare daban-daban a bayan bel ɗin jigilar kaya.Wannan na iya rage matsalolin aikin gida da kulawa kamar haɓakawa da yawa da sawa a kan na'urori masu ɗaukar hoto da jakunkuna, rashin daidaituwar isar da saƙon saboda kumburin wucin gadi saboda kayan da aka ɗauka, da tarin kayan da ke faɗowa daga na'urorin tallafi na isar da kayayyaki zuwa ƙasa, wuraren gini, motoci da ma mutane;mummunan yanayin aiki mara lafiya, da tara da/ko hukunci.
Tsaftacewa yana da mahimmanci don bin diddigin isar da saƙo.Makullin sarrafa baya shine shigarwa da kiyaye ingantaccen tsarin tsaftace bel.Yana da mahimmanci don amfani da tsarin tsaftacewa da yawa don tabbatar da cewa za'a iya cire kayan sau da yawa.Waɗannan tsarin yawanci sun ƙunshi na'urar wanke-wanke da ke kan saman kai don cire mafi yawan kayan, da ɗaya ko fiye da na biyu masu tsabta waɗanda ke gaba tare da bel ɗin dawowa don cire ragowar barbashi.
Mataki na uku ko na'ura mai tsaftacewa na gaba za'a iya matsar da shi gaba da baya tare da komawar mai ɗaukar kaya don cire duk kayan ƙarshe.
Mark Kenyon na Fasahar Masana'antu da aka Aiwatar ya ce rage koma baya na iya inganta inganci da rage farashin kulawa.
Sauƙaƙan daidaitawa wanda za'a iya yi don rage farashin kula da isar da sako shine tabbatar da tsaftar bel ɗin yana da ƙarfi sosai.
Gyaran bel ɗin da ba daidai ba yana iya haifar da koma baya, wanda zai iya haifar da gazawar da ba a kai ba na jakunkuna, bel, masu zaman banza, bearings da na ƙasa.Mai tsabtace bel ɗin da ba ya da ƙarfi kuma yana iya haifar da matsalolin bin diddigi da zamewar bel, wanda ke shafar ingancin shigarwa gabaɗaya da amincin tsarin tsarin.
Ƙananan ɗigon kayan da aka dawo sau da yawa ana yin watsi da su ko kuma a manta da su, amma yana da mahimmanci a fahimci inda wannan sharar gida ta ƙare da tasirinsa akan amincin shuka, inganci da farashin kulawa.
Wasu sabbin masu tsabtace bel yanzu suna iya amfani da tashin hankali na bazara, suna kawar da buƙatar sake tayar da hankali.Wannan ƙirar da ba ta da kulawa ta hana canja wurin kayan aiki tsakanin gyare-gyare, kiyaye matsa lamba a kan bel a duk tsawon rayuwar vacuum.Wannan matsi na akai-akai kuma yana tsawaita rayuwar ruwa da kashi 30%, yana kara rage lokacin da ake buƙata don kula da na'urar.

 


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2023